Background
Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi
Full

Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi

110 chương

Tóm tắt truyện

Thưởng thức bộ truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi thuộc thể loại ngôn tình của tác giả Lê Trì bản chuẩn online. Tận hưởng trải nghiệm đọc truyện chữ mượt mà, giao diện tối ưu không quảng cáo chèn ép, tự động lưu vết chương đang đọc và cập nhật liên tục các chương mới nhất.

Nội dung chi tiết:

Hán Việt: Tằng tương ái ý ký sơn hải


Tác giả: Lê Trì


Edit: Tiên Tử Ni


Số chương: 100 chương


Thể loại: Ngôn tình, vườn trường, thanh xuân, yêu thầm, HE, tình cảm, lãng mạn, giải trí, hiện đại, chữa khỏi


Tóm tắt nội dung:


Sau đó anh thành ngôi sao lớn sáng lên lấp lánh, mà yêu thích của tôi cũng chỉ có thể giấu trong biển người tấp nập tràn đầy ngôi sao.


Lâm Ý thích Chu Gia Dã mười năm.


Năm thứ nhất anh vẫn là Chu Gia Dã - học sinh cao trung.


Người xem anh chơi bóng rổ rất nhiều, sân bóng rổ vây xem chật như nêm cối.


Nhưng cho dù cách đám đông, anh quay người lại liền nhìn thấy cô, lớn tiếng gọi Lâm Ý, sau đó chạy về phía cô.


Mười năm sau, anh nhận được giải thưởng nam chính tốt nhất.


Tay anh cầm cúp, đứng dưới ánh đèn được nghìn vạn người ngắm nhìn, tất cả ánh sáng đều chiếu rọi vào người anh.


Mà sự yêu thích của cô sớm đã bị bao phủ ở mênh mang biển người.


"Lúc Chu Gia Dã còn là học sinh cao trung, tôi và anh ấy chỉ cách nhau một cái bàn học, tôi có thể ở phòng học nhìn trộm anh ấy, có thể ở sân bóng rổ trong trường học gặp được anh ấy.


Bây giờ anh ấy trở thành khách quen trên hot search, sự yêu thích của tôi nháy mắt bị bao phủ ở muôn vàn biển người.


Anh ấy đã từng là ánh mặt trời mà tôi ngẩng đầu là có thể thấy.


Hiện tại, mỗi lần gặp mặt anh ấy đều cách biển người mênh mông, tôi cũng chỉ là người vừa lúc bị ánh mặt trời ấm áp rơi xuống chiếu sáng lên."


Lâm Ý bị bắt nạt nên chuyển trường về tới thành phố nhỏ ở Phương Nam, cô quen biết Chu Gia Dã ở chỗ này. Ngược lại với tính cách yên tĩnh cô độc của cô, Chu Gia Dã giống ánh mặt trời sáng chói, lây nhiễm ấm áp cho cô, cho cô hy vọng và sự dũng cảm để sống thật tốt. Sau đó họ đi lạc ở trong biển người, Chu Gia Dã trở thành minh tinh vạn người hâm mộ, khi gặp lại nhau, Chu Gia Dã đã từng dạy cô dũng cảm đã trở thành người nhát gan chỉ vì sự chia ly của hai người, mà Lâm Ý của bây giờ dùng ấm áp và sự dũng cảm kiên định, ôn nhu đã từng học được từ anh mà đi về phía anh.


Năm thứ nhất của họ là bạn học cao trung, mười năm sau họ chạy về phía đối phương trong biển người tấp nập, hai người đều kiên định hướng về thế giới của người kia, thời gian và biển người sẽ không làm biến mất tình yêu chân thành nóng bỏng thời niên thiếu, ánh sáng chiếu vào vũng bùn, vũng bùn cũng có thể nở ra hoa.


Tác phẩm hành văn tinh tế tự nhiên, viết ra yêu thầm mịt mờ và cô độc, cũng viết ra song hướng kiên định và dũng cảm tiến về phía trước, tình tiết ấm áp chữa khỏi, cảm tình chân thành động lòng người.


Kết cục HE


Nam chủ không chụp hôn diễn, không diễn thân mật, không đi con đường lưu lượng, không chụp phim thần tượng.


Vai chính: Lâm Ý, Chu Gia Dã.


Một câu tóm tắt: Người yêu thầm biến thành đại minh tinh.


Lời người edit: Truyện theo motip nhẹ nhàng, tình cảm được tăng dần theo thời gian, nữ chính có bệnh về tâm lý nhưng được chữa khỏi theo hướng tích cực, tác giả xây dựng tính cách của nam chính rất hay, luôn năng động tích cực và tỏa sáng chứ không lạnh lùng, bá đạo như những truyện khác. Truyện đáng để nhảy hố nếu bạn muốn tìm truyện thanh xuân, vườn trường tình củm, lãng mạn và hơi ngược hai nhân vật chính một tí ti thôi nhé!


Truyện có tên là "Từng đem tình yêu gửi sơn hải" nhưng mình dịch thuần việt lại là "Từng đem tình yêu gửi biển núi", đọc đi đọc lại vẫn thấy tên trước hay hơn nhưng lại sợ mọi người không hiểu nên lấy tên sau cho nó gần nghĩa gốc hơn! Mâu thuẫn quá đi..truyen full, truyenfull, truyenfullvn, truyenfulllive

truyenfull


Danh Sách Chương110 chương

FULL

Danh sách chương Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi

Đánh Giá & Review Truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi

Bạn đang tìm kiếm bộ truyện chữ thuộc thể loại ngôn tình để giải trí? Tác phẩm Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi của tác giả Lê Trì là một trong những lựa chọn nổi bật không nên bỏ qua. Hiện tại, bộ truyện đã ra mắt đến 110 chương và nằm trong danh sách các bộ truyện ngôn tình được tìm kiếm nhiều nhất.

Thông tin tổng quan về truyện:

  • Tên tác phẩm: Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi
  • Tác giả: Lê Trì
  • Thể loại: ngôn tình
  • Tình trạng: HOÀN THÀNH (110 chương)
  • Định dạng: Đọc online / Ebook không quảng cáo

Bộ truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi của tác giả Lê Trì hiện đạt 4.8/5 sao dựa trên 473 lượt đánh giá từ độc giả. Thuộc thể loại ngôn tình, tác phẩm gây ấn tượng nhờ Nhân vật chính trí tuệ, không vô não, bố cục thế giới rộng lớn.

Cảm nhận nhanh, Điểm nổi bật của Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi:

  • Chuẩn phong cách ngôn tình: Cốt truyện mang đầy đủ đặc trưng hấp dẫn của dòng truyện ngôn tình, phù hợp cho cả độc giả mới lẫn người đọc lâu năm.
  • Cập nhật đầy đủ: Đã có 110 chương bản chuẩn chữ, đọc mượt, không bị lỗi font hay mất đoạn.
  • Tối ưu trải nghiệm: Đọc trực tiếp không quảng cáo chèn ngang màn hình, tốc độ tải chương cực nhanh.

Nếu bạn là fan của dòng truyện ngôn tình, hãy bắt đầu thưởng thức những chương đầu tiên của Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi ngay hôm nay!

Đánh giá tổng quan:

NÊN CÂN NHẮC (Phù hợp với fan thể loại ngôn tình).

Các câu hỏi thường gặp về truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi

11. Truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi thuộc thể loại gì?

Tác phẩm Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi thuộc thể loại ngôn tình, được sáng tác bởi tác giả Lê Trì.

22. Truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi đã hoàn thành (Full) chưa?

Hiện tại bộ truyện đang ở tình trạng HOÀN THÀNH với tổng số 110 chương đã được cập nhật bản chữ chuẩn.

33. Đọc truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi online không quảng cáo ở đâu?

Bạn có thể đọc trực tiếp các chương mới nhất của Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi tại đây. Hệ thống hỗ trợ đọc online miễn phí, giao diện tối ưu cho di động và hoàn toàn loại bỏ các loại quảng cáo làm phiền.

Từ Khóa Tìm Kiếm:

Đọc truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTruyện chữ Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi onlineTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi chương 1Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi chương mới nhấtĐọc truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi không quảng cáoĐọc truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi miễn phíTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi fullTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi trọn bộTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi bao nhiêu chươngTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi dịch / convertEbook Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTải ebook Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTừng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi pdf / epubTải truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi fullReview truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTóm tắt truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiTác giả truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển NúiSpoil / Kết thúc truyện Từng Đem Tình Yêu Gửi Biển Núi