Background
Chung Vô Diệm

Chung Vô Diệm

87 chương

Tóm tắt truyện

Thưởng thức bộ truyện Chung Vô Diệm thuộc thể loại phương tây của tác giả To-chan bản chuẩn online. Tận hưởng trải nghiệm đọc truyện chữ mượt mà, giao diện tối ưu không quảng cáo chèn ép, tự động lưu vết chương đang đọc và cập nhật liên tục các chương mới nhất.

Nội dung chi tiết:

Nhà xuất bản: Tín Đức Thư Xã

Năm xuất bản: 1951


Một hôm, Tuyên Vương đang uống rượu giữa bầy cung nga xinh đẹp, vui chơi ở Tiệm Đài. Chung vô Diệm xin vào yết kiến, tự xưng là người con gái không lấy được chồng của nước Tề, nghe nói Tề Vương là người hiền minh, xin vào hậu cung lo việc quét tước cho vua. Các cung nữ nghe xong bụm miệng cười, Tuyên Vương nghe tâu cũng tức cười nhưng vì lòng hiếu kỳ, ra lệnh cho vào yết kiến. Tuyên Vương hỏi: "Xú phụ! Ngươi sao không chịu ở yên nơi quê hương mà tự tiến tới vua phải chăng ngươi có tài nghệ cao kì?". Vô Diệm đáp: "Không dám nói kì tài cao nghệ, chỉ học được thuật ẩn hình, xin vì đại vương hiến chút nghề mọn để giúp vui". Nói xong liền ẩn mình, không ai thấy nữa.


Hôm sau Triệu Vương lại triệu đến làm trò. Vô Diệm không nói, chỉ trừng mắt, cắn răng, giơ tay, vỗ gối... làm 4 động tác và kêu liên tiếp 4 tiếng "hiểm". Tuyên Vương hỏi ý nghĩa ra sao? Vô Diệm nói rằng: "Nay nước Tề có sự uy hiếp của Tần ở phía Tây, Sở phía Nam, đó là nguy hiểm thứ nhất. Đại vương làm nhọc sức dân, hao tốn tiền của, lập Tiệm đài hoa lệ, đó là điều nguy hiểm thứ hai. Trong triều thì biếm người hiền, dùng kẻ nịnh, đó là điều nguy hiểm thứ ba. Đấng quân vương đam mê tửu sắc, không sửa sang chính trị trong nước, đó là điều nguy hiểm thứ tư. Thiếp trừng mắt vì đại vương xét cái biến phong hoả, cắn răng là thay đại vương trừng trị cái miệng chống can gián, giơ tay là vì đại vương đuổi kẻ bề tôi xàm nịnh, vỗ gối là xin đại vương dẹp bỏ cái đài ăn chơi."


Tề Tuyên Vương nhận lời can gián, từ đó bỏ yến nhạc, phá Tiệm đài, trừ tôi nịnh, làm cho binh mã mạnh, kho lẫm đầy... lập Chung Vô Diệm làm Vương hậu, và với sự phụ tá của bà, nước Tề trở nên cường thịnh.


Danh Sách Chương87 chương

FULL

Danh sách chương Chung Vô Diệm

Đánh Giá & Review Truyện Chung Vô Diệm

Bạn đang tìm kiếm bộ truyện chữ thuộc thể loại phương tây để giải trí? Tác phẩm Chung Vô Diệm của tác giả To-chan là một trong những lựa chọn nổi bật không nên bỏ qua. Hiện tại, bộ truyện đã ra mắt đến 87 chương và nằm trong danh sách các bộ truyện phương tây được tìm kiếm nhiều nhất.

Thông tin tổng quan về truyện:

  • Tên tác phẩm: Chung Vô Diệm
  • Tác giả: To-chan
  • Thể loại: phương tây
  • Tình trạng: ĐANG RA (87 chương)
  • Định dạng: Đọc online / Ebook không quảng cáo

Bộ truyện Chung Vô Diệm của tác giả To-chan hiện đạt 4.8/5 sao dựa trên 153 lượt đánh giá từ độc giả. Thuộc thể loại phương tây, tác phẩm gây ấn tượng nhờ Nhân vật chính trí tuệ, không vô não, bố cục thế giới rộng lớn.

Cảm nhận nhanh, Điểm nổi bật của Chung Vô Diệm:

  • Chuẩn phong cách phương tây: Cốt truyện mang đầy đủ đặc trưng hấp dẫn của dòng truyện phương tây, phù hợp cho cả độc giả mới lẫn người đọc lâu năm.
  • Cập nhật đầy đủ: Đã có 87 chương bản chuẩn chữ, đọc mượt, không bị lỗi font hay mất đoạn.
  • Tối ưu trải nghiệm: Đọc trực tiếp không quảng cáo chèn ngang màn hình, tốc độ tải chương cực nhanh.

Nếu bạn là fan của dòng truyện phương tây, hãy bắt đầu thưởng thức những chương đầu tiên của Chung Vô Diệm ngay hôm nay!

Đánh giá tổng quan:

ĐỌC GIẢI TRÍ (Phù hợp với fan thể loại phương tây).

Các câu hỏi thường gặp về truyện Chung Vô Diệm

11. Truyện Chung Vô Diệm thuộc thể loại gì?

Tác phẩm Chung Vô Diệm thuộc thể loại phương tây, được sáng tác bởi tác giả To-chan.

22. Truyện Chung Vô Diệm đã hoàn thành (Full) chưa?

Hiện tại bộ truyện đang ở tình trạng ĐANG RA với tổng số 87 chương đã được cập nhật bản chữ chuẩn.

33. Đọc truyện Chung Vô Diệm online không quảng cáo ở đâu?

Bạn có thể đọc trực tiếp các chương mới nhất của Chung Vô Diệm tại đây. Hệ thống hỗ trợ đọc online miễn phí, giao diện tối ưu cho di động và hoàn toàn loại bỏ các loại quảng cáo làm phiền.

Từ Khóa Tìm Kiếm:

Đọc truyện Chung Vô DiệmTruyện chữ Chung Vô DiệmChung Vô Diệm onlineChung Vô Diệm chương 1Chung Vô Diệm chương mới nhấtĐọc truyện Chung Vô Diệm không quảng cáoĐọc truyện Chung Vô Diệm miễn phíChung Vô Diệm fullChung Vô Diệm trọn bộChung Vô Diệm bao nhiêu chươngChung Vô Diệm dịch / convertEbook Chung Vô DiệmTải ebook Chung Vô DiệmChung Vô Diệm pdf / epubTải truyện Chung Vô Diệm fullReview truyện Chung Vô DiệmTóm tắt truyện Chung Vô DiệmTác giả truyện Chung Vô DiệmSpoil / Kết thúc truyện Chung Vô Diệm

Cùng Tác Giả